Kim Dae-seok

Nguồn công thức với nội dung nấu ăn công khai được tuyển chọn.

Món Hàncơm nhàmón phụ
Kênh chính thức: YouTube · Chef Kim Dae-seok TVYouTube Mở
Thời gian nấu
Mọi thời gian
Độ khó
Mọi độ khó

Kim Dae-seok Công thức

Tìm thấy 1.331 công thức.

Sắp xếp

Kim Dae-seok món cà tím whole doenjang xào

Món cà tím ngon miệng với quả cà tím nguyên trái được cắt chéo mỏng, phủ lớp sốt doenjang đậm đà và ninh từ từ cùng độ ẩm từ hành tây và ớt, tạo nên kết cấu mềm mại, đậm vị.

25 phútVừamón phụ
cà tímhành tâyhẹrong biểnớt shishito
món đặc sảnmón ăn kèm cơmmón doenhjang

Mứt dâu tây của Kim Dae-seok

Mứt dâu tây thủ công, nghệ nhân, được tăng vị ngọt nhờ nửa thìa cà phê muối, giảm thiểu lượng đường cần thiết

35 phútDễMón ăn nhẹ và tráng miệng
dâu tây
dễ làmthủ côngmứt nghệ nhân

Kim Dae-seok món thịt ba chỉ và củ cải xào

Món thịt mặn mà, nâng tầm độ tươi ngon của thịt ba chỉ và củ cải nhờ nước ướp đậm đà với nước tương, nước ngọt cola và mù tạt tươi, tạo nên hương vị đậm đà, thỏa mãn.

20 phútDễThịt và món chính
thịt ba chỉcủ cảicà rốthành láớt chuông xanh
rất đơn giảnhoàn hảo khi dùng kèm cơmmón đặc sản ngon miệng

Kim Dae-seok's Rượu Trứng Tôm

Món trứng rán đơn giản và ngon miệng được tăng thêm vị cay nồng từ ớt xanh thái nhỏ, xếp lớp với rong biển đã tẩm gia vị để tối đa hóa vị umami.

15 phútDễmón phụ
TrứngRong biển đã tẩmỚt xanh
Đơn giảnMón ăn phụ cho hộp cơmMón ăn phù hợp với trẻ em

Sujeonggwa của Kim Dae-seok

Một loại đồ uống truyền thống ngày lễ, Sujeonggwa, với vị gừng tươi mát và hương thơm nhè nhẹ của quế, được lọc kỹ qua vải mịn để tạo độ trong sạch và tinh tế.

1 giờ 30 phútDễMón ăn nhẹ và tráng miệng
quếgừngđường nâuquả liễuquả hồng khô
món ăn ngày lễđồ uống truyền thốngđồ tráng miệng sau bữa ăn

Nước sốt bít tết của Kim Dae-seok

Nước sốt bít tết kiểu chuyên nghiệp với độ sâu đậm đà được tạo nên từ hỗn hợp bột mì, rượu vang đỏ và vị chua thanh đặc trưng của sốt cà chua.

20 phútDễSốt, gia vị và nền tảng
Hành tâyBột mìRượu vang đỏSốt cà chua
Nước sốt đa dụngRất đơn giảnPhong cách phương Tây

Kim Dae-seok món Mì Ramen Sốt Ketchup Bánh Bao Lá

Một món mì dai, với bánh bao lá và trứng, kết thúc bằng một lượng nhỏ sốt ketchup để làm nổi bật vị nước dùng

10 phútRất dễMì và món ăn vặt Hàn
mì ramentrứnghành láhành tâybánh bao lá
rất đơn giảnđồ ăn vặt buổi tối muộnbữa ăn no bụng

Kim Dae-seok's Kim Chi Altari Chorongmu

Một loại kim chi altari giòn tan và đậm vị được làm bằng cách cắt sâu củ cải thành hình chữ thập, sau đó trộn với hỗn hợp nước ngâm cá cơm vàng lên men và ớt khô đã ngâm nở.

2 giờVừamón phụ
chorongmumuối biểnđường thay thế New Sugarhwangseokeo-jeothành tây
món ăn kèm cơmmón ăn ngày lễkim chi truyền thống

Kim Dae-seok's Misutgaru

Tối đa hóa độ đậm đà với một chút muối và thêm vị ngọt tinh tế từ đường thô để có một loại đồ uống mát lạnh, dễ làm trong mùa hè

5 phútRất dễMón ăn nhẹ và tráng miệng
bột misutgaruđườngmuối
dễ làmmón ăn mùa hèthay thế bữa sáng

Kim Dae-seok's Kim Chi Cải Ngòi Trắng

Kim chi cải ngòi trắng được làm bằng cách ngâm cải ngòi trong nước muối sôi để giữ độ giòn, và trộn hạt dẻ phong Gapeong vào nước dùng để tạo nên món canh trong veo, đậm đà.

40 phútVừamón phụ
Cải ngòiQuả lê Á ĐôngHành tâyHành láỚt Cheongyang
Món ăn phụMón ngon mùa hèThực phẩm lành mạnh

Cơm Sò Điệp của Kim Đại Thạch

Xào sò điệp tươi nhẹ nhàng bằng dầu mè để loại bỏ mùi tanh, sau đó hầm cùng củ cải muối và cơm lạnh ở nhiệt độ thấp, tạo nên món cơm sò điệp đơn giản mà ngon miệng.

15 phútDễCơm và món một bát
sò điệp tươicủ cảihành láớt chuông xanhbột ớt đỏ
dễ làmmón một bátmón theo mùa

Xiên Gà Nướng Xì Dầu của Kim Dae-seok

Thịt đùi gà mọng nước ướp sữa để khử mùi, xiên cùng hành lá, phết sốt xì dầu đậm đà và nướng lên – hoàn hảo để nhâm nhi cùng bia

45 phútVừamón nhậu
thịt đùi gàsữa tươihành ládầu hàoớt xanh
món nhậu với biađồ ăn vặt cho trẻ emvị mặn ngọt