món phụ

Món phụ, rau trộn, món kho và kimchi

Thời gian nấu
Mọi thời gian
Độ khó
Mọi độ khó

món phụ Công thức

Tìm thấy 2.303 công thức.

Sắp xếp

Công Thức Bánh Khoai Môn Pangi Của This Man's Cook

Món ăn kèm tiết kiệm chi phí, làm từ nấm pangi được phủ nhẹ lớp bột tempura, nhồi nhân hỗn hợp trứng đánh tan, krami thái nhỏ và hành lá, rồi chiên trên chảo đến khi mềm mọng và thơm ngon.

10 phútRất dễmón phụ
nấm pangibột tempuratrứnghành lákrami
rất đơn giảntiết kiệm chi phímón ăn nhẹ

Công Thức Của This Man's Cook: Rau Củ Hỗn Hợp Bí Ngô

Bí ngô và nấm shiitake được nướng trong chảo khô không dùng dầu để tăng độ ngọt tự nhiên và độ dai, sau đó trộn cùng nước sốt đậm đà, mặn mà làm từ nước mắm cá cơm, siro mơ và dầu vừng, tạo nên món ăn phụ thơm ngon.

15 phútDễmón phụ
bí ngônấm shiitakeớt chuối xanhớt chuối đỏnước mắm cá cơm
món ăn phụmón ăn phụ hàng ngàycông thức chay

This Man's Cook Bánh Xèo Cải Bắp

Một chiếc bánh xèo đậm đà, thơm ngon được làm từ cải bắp thái nhỏ và các loại rau thừa, nhồi đầy tôm khô và trứng, sau đó chiên giòn dày và ăn kèm với nước chấm chua ngọt được pha từ nước tương loãng.

20 phútDễmón phụ
cải bắphành tâycà rốtớt chuông xanhtôm khô
vị đậm đàđồ ăn vặt cho trẻngày mưa

Cách nấu khoai tây xào Gamasal của This Man's Cook

Tăng độ đậm đà bằng gamasal và xào khoai tây thành từng miếng dài, không bị nát nhờ ngâm nước muối

20 phútDễmón phụ
khoai tâygamasalhành tây
ăn kèm cơmmón ăn phụrất đơn giản

This Man's Cook Bánh Khoai Lang Tôm

Một món bánh khoai lang tôm đầy màu sắc, được nhồi tôm mềm mại qua những lỗ được đục bằng nắp chai nước, mang đến hương vị thơm ngon và vẻ ngoài ấn tượng.

20 phútDễmón phụ
khoai langtômpankotrứngớt đỏ
dễ làmmón ăn ngày lễđãi khách

This Man's Cook Xào đậu hũ và bí ngòi

Món ăn phụ với đậu hũ chiên vàng nâu và bí ngòi đã loại bỏ độ ẩm bằng lò vi sóng, xào cùng nước sốt doubanjiang tạo nên kết cấu hấp dẫn mà không bị nhũn.

25 phútVừamón phụ
đậu hũbí ngòiớt chuông xanhớt đỏxì dầu
món ăn giết cơmcay mặnphong cách Trung Hoa

This Man's Cook Canh Thịt Bò và Khoai Tây

Món ăn kèm đậm đà với thịt bò mềm ngọt và khoai tây thơm lừng, được hầm cùng mùi cay nồng của ớt xanh

25 phútVừamón phụ
khoai tâythịt bòớt xanh
ăn kèm cơmmón ăn kèmmón chính no bụng

Cooks của Người Đàn Ông này Xà lách củ cải thái sợi

Một món ăn phụ ngon miệng được làm bằng cách chần nhẹ khoai tây thay vì chiên, sau đó trộn cùng nước sốt cay - chua - ngọt để tạo độ giòn.

20 phútDễmón phụ
khoai tâyhành lábánh cá khônước tươngxì dầu cá thu
món ăn phụ độc đáođộ giònvị cay - chua - ngọt

Công Thức Salad Cỏ Mực Của This Man's Cook

Một món ăn phụ đơn giản giữ được độ giòn và hương thơm tự nhiên của cỏ mực nhờ cách rửa bằng nước giấm và chần chính xác trong 1 phút, sau đó trộn với muối mặn và sốt cá ngừ tạo vị umami đậm đà.

20 phútRất dễmón phụ
cỏ mựcmuối mặnsốt cá ngừtỏidầu mè
đơn giảnmón ăn phụmón theo mùa

This Man's Cook Dallae Kim Mulchim

Món ăn phụ mặn mà, thanh mát, đánh thức vị giác nhờ mùi thơm của thì là và rong biển khô nướng, cân bằng hoàn hảo giữa vị mặn mòi và ngọt dịu, trở thành người bạn đồng hành lý tưởng cho cơm trắng.

15 phútDễmón phụ
thì làrong biển khôớt đỏnước sốt mực khôdầu mè
rất đơn giảnmón ăn 'giết cơm'dọn tủ lạnh

This Man's Cook Cải thảo hầm dầu gochujang cay chua

Một món cải đơn giản, trong đó cải thảo nguyên cây được hấp rồi dùng cùng nước sốt dầu gochujang cay chua

15 phútRất dễmón phụ
cải thảohành láớt chuông đỏpaprikahẹ
dễ làmmón ăn nhẹmón ăn kèm ngon miệng

Công Thức Bánh Xèo Trứng Odeng Của This Man's Cook

Món ăn nhẹ đơn giản được làm bằng cách phủ một lớp mỏng bột tempura lên miếng odeng dai, nhúng vào hỗn hợp trứng đậm đà rồi chiên trên chảo đến khi vàng đều.

15 phútRất dễmón phụ
odengbột tempuratrứngớt chuônglá tía tô
dễ làmmón ăn kèm cơmmón phụ dành cho trẻ em