Seonkyoung Longest

Nguồn công thức với nội dung nấu ăn công khai được tuyển chọn.

아시아요리Món Hànvegan
Kênh chính thức: YouTube · Seonkyoung LongestYouTube Mở
Thời gian nấu
Mọi thời gian
Độ khó
Mọi độ khó

Seonkyoung Longest Công thức

Tìm thấy 471 công thức.

Sắp xếp

Seonkyoung Longest's Cá Ngừ Kho Cay

Món cá ngừ kiểu mẹ nấu, ninh dầu cá ngừ đóng hộp, hành lá lớn, ớt cheongyang và nước sốt gia vị đậm đà trong nồi đất cho đến khi cạn, hoàn hảo để trộn với cơm.

15 phútRất dễCanh và món hầm
cá ngừ đóng hộphành tâyhành lá lớnớt cheongyangtỏi băm
siêu đơn giảnkẻ cướp cơmbữa cơm nhà

Seonkyoung Longest Súp Mì Bò Đài Loan

Món súp mì bò Đài Loan chính thống với hương vị gia vị đậm đà, tương đậu lên men (doubanjiang) và thịt bò nạm hầm mềm.

1 giờ 50 phútVừaMì và món ăn vặt Hàn
thịt bò nạmlá nguyệt quếthảo quả đenrễ cam thảohoa hồi
súpmón mìgiải rượu

Seonkyoung Longest Khoai Tây Om

Khoai tây được om trong nước sốt ngọt và mặn cho đến khi mềm và bóng

25 phútDễmón phụ
khoai tâyJin-ganjang (xì dầu đa năng Hàn Quốc)si-rô tinh bộttỏi bămvừng nguyên hạt
siêu đơn giảnkẻ cướp cơmngọt và mặn

Món Kkwarigochu và Cá Cơm Khô Xào của Seonkyoung Longest

Một món banchan nhanh gọn gồm kkwarigochu và cá cơm khô xào với tỏi, nước tương, mirim và siro mận xanh.

12 phútDễmón phụ
kkwarigochucá cơm khôtỏinước tươngmirim
ăn cơm cực haomón ăn kèmsiêu đơn giản

Seonkyoung Longest Tôm Tỏi Kiểu Hawaii

Món ăn phong cách Hawaii với tôm áo đều trong sốt mặn ngọt cùng tỏi phi giòn bằng bơ và dầu ăn

20 phútDễThịt và món chính
tỏitômnước mắmnước tương
siêu dễmón nhậutiệc tại nhà

Soju Dưa Hấu của Seonkyoung Longest

Món cocktail trái cây mát lạnh làm từ dưa hấu mini không hạt xay thành nước, pha cùng soju Hàn Quốc và Sprite, rồi rót ra dùng trong chính vỏ quả dưa hấu

10 phútRất dễmón nhậu
Dưa hấuSoju Hàn QuốcSprite
Siêu dễ làmTiệc tại nhàThức uống mùa hè

Gà Dakgangjeong Tẩm Gia Vị của Seonkyoung Longest

Gà chiên giòn hai lần, phủ sốt gochujang ngọt và cay.

30 phútDễThịt và món chính
thịt gàtỏihành tâygochujangtương cà
ngọt caymón nhậutiệc tại nhà

Seonkyoung Longest Đậu Phụ Nướng Sốt Tỏi Ớt

Món đậu phụ chiên giòn phủ sốt đậm đà, ngọt mặn từ xì dầu và si-rô cây thùa, cùng tỏi giã và ớt cay.

15 phútRất dễmón nhậu
đậu phụtỏiớt serranoJin-ganjang (xì dầu đa năng Hàn Quốc)si-rô cây thùa
siêu đơn giảnmón nhậukẻ cướp cơm

Seonkyoung Longest Món Lẩu Kalguksu Nấm Cay Kiểu Deungchon

Một món lẩu kiểu Deungchon với gia vị cay được hòa tan trong nước dùng cá cơm-tảo bẹ, nấm, minari và thịt bò được thưởng thức như shabu-shabu, sau đó là mì kalguksu và cơm rang.

30 phútVừaCanh và món hầm
cá cơm khô làm nước dùngdashima (tảo bẹ khô)thịt bònấmhành tây
vị caybàn tiệc kháchbữa ăn thịnh soạn

Seonkyoung Longest Xào Trứng Cà Chua

Một món ăn siêu đơn giản, lành mạnh, chỉ một đĩa với trứng mềm và cà chua mọng nước xào trong dầu hành lá, tạo nên hương vị đậm đà.

10 phútRất dễSalad và bữa nhẹ
trứngcà chuahành lá lớnJin-ganjangtương cà
siêu đơn giảnbữa ăn nhẹbữa sáng muộn

Seonkyoung Longest's Tangsuyuk Giòn

Tangsuyuk chính thống với độ giòn tối đa, đạt được nhờ tinh bột khoai tây lắng và kỹ thuật chiên hai lần

30 phútVừaThịt và món chính
thăn heotinh bột khoai tâyhành tâydưa chuộtmộc nhĩ
giòn bên ngoài, ẩm bên trongbữa ăn đặc biệtthực đơn cuối tuần

Món Bò Xào Bông Cải Xanh của Seonkyoung Longest

Món ăn kiểu Trung Hoa với thịt bò mềm và bông cải xanh giòn được xào nhanh trên lửa lớn với sốt dầu hào đậm đà.

20 phútDễThịt và món chính
thịt bòbông cải xanhxì dầudầu hàotỏi
siêu đơn giảnngọt mặnmón ăn một tô